Diễn Đàn Công Nghệ Thông Tin Việt Nam - Chuyên Chia Sẻ Các Tin Tức CNTT Trong Và Ngoài Nước Mới Nhất, Cảm Ơn Mọi Người Đã Và Đang Chuẩn Bị Tham Gia Vào ToiLait

Thông báo tuyển MOD và SMOD cho diễn đàn, bạn nào quan tâm hãy cùng mình chung tay xây dựng 4Run nha
Click vào để Xem Ngay ...!

:
Cảm ơn :
9240
:
:
Admin
Admin

Admin
ADMINTRATOR
  • ADMINTRATOR
Cảm ơn : 9240
[Hướng Dẫn] Thủ thuật cách chặn truy cập wifi bằng filter Mac Wireless-security-mac-filter
Mạng wifi nhà bạn hoặc khu vực bạn có nhiều người sài chung. Nhưng khi kiểm tra thì thấy có rất nhiều IP truy cập. Còn người sử dụng trực tiếp wifi mình biết thì chỉ có vài người. Nói chung là mình biết số lượng người sài wifi chung, nhưng số lượng truy cập thực tế lại cao hơn nhiều.

Nhưng mỗi lần đổi pass thì người này hỏi, người kia hỏi cuối cùng cũng sẽ lại như vậy. Chính vì vậy, chúng ta phải dùng thủ thuật là chặn địa chỉ Mac Address để những người nào mà vô danh truy cập vào ta sẽ chặn địa chỉ MAC, như vậy lần sau cho dù họ có biết pass thì cũng sẽ ko vô được.

Hiện nay, đa số các wifi đều hỗ trợ tính năng này. Ở đây mình sẽ giới thiệu sơ sơ về một số wifi cơ bản. Trước tiên, ta phải xác định địa chỉ MAC của người cận chặn. Đối với wifi TP Link TL-WR740N thì các bạn vô theo hình bên dưới.

[Hướng Dẫn] Thủ thuật cách chặn truy cập wifi bằng filter Mac 1

Ta sẽ copy địa chỉ Mac Address người nghi ngờ không phải trong nhóm được phép truy cập. Sau đó ta sẽ tiến hành vô mục Wireless Mac Filter giống hình bên dưới, chọn add thêm địa chỉ mac vô là xong,

[Hướng Dẫn] Thủ thuật cách chặn truy cập wifi bằng filter Mac 2

Như vậy đảm bảo sẽ ko có truy cập được, cho dù có biết được pass luôn. Còn đối với modem wifi tp link mình không nhớ rỏ chính xác tên, nhưng các bạn có thể thao tác giống trong hình để láy địa chỉ mac.

[Hướng Dẫn] Thủ thuật cách chặn truy cập wifi bằng filter Mac 3

Sau khi đã có địa chỉ mac cần chặn, ta sẽ tiến hành Filter địa chỉ mac đó theo các bước giống hơi hình bên dưới. Đảm bảo cái thiết bị đó không còn truy cập nữa, họ sẽ không còn làm phiền bạn. Hihi

[Hướng Dẫn] Thủ thuật cách chặn truy cập wifi bằng filter Mac 4

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Bình luận về bài viết

Bạn cần để bình luận về bài viết

Nếu chưa có tài khoản bạn vui lòng tài khoản

Quyền hạn của bạn:
Bạn không có quyền trả lời bài viết

© 2020Toilait
FM PunBB - Design by Acbcomputer.com.vn