Diễn Đàn Công Nghệ Thông Tin Việt Nam - Chuyên Chia Sẻ Các Tin Tức CNTT Trong Và Ngoài Nước Mới Nhất, Cảm Ơn Mọi Người Đã Và Đang Chuẩn Bị Tham Gia Vào ToiLait

Thông báo tuyển MOD và SMOD cho diễn đàn, bạn nào quan tâm hãy cùng mình chung tay xây dựng 4Run nha
Click vào để Xem Ngay ...!

:
Cảm ơn :
9240
:
:
Admin
Admin

Admin
ADMINTRATOR
  • ADMINTRATOR
Cảm ơn : 9240
[Hướng Dẫn] Ghép ảnh người mặt thú 51cf9f87_1372561287
Hướng dẫn photoshop ghép ảnh cô gái mặt nửa người nửa thú.
Trong bài hướng dẫn này, mình sẽ hướng dẫn các bạn Cách ghép mặt của người này với người khác, hoặc với con vật. Cách này rất thú vị khi mình ghép thằng bạn thân với một con gì đó, rồi gửi cho nó, chắc nó phải buồn cười lắm. Với bài hướng dẫn này mình sử dụng 2 bức ảnh là khuôn mặt 1 cô gái và hình chụp 1 chú báo !
Thực hiện Photoshop:
 lrjgkhg 

Bước 1 : Các bạn mở cả 2 tấm hình stock của chúng ta lên
Bước 2 : Tại stock hình mặt báo,Các bạn nhấn tổ hợp phím ( Ctrl + A ) – ( Ctrl + C )
Rồi sau đó Quay về file cô gái,nhấn  ( Ctrl + V ) để đưa stock con báo vào file này. Bây giờ stock mặt chú báo trở thành layer 1
Bước 3 : Tiếp theo, chúng ta Giảm Opacity layer 1 xuống : 60 – 65 % : mục đích nhằm giúp chúng ta quan sát layer 1 xuyên qua layer cô gái để có thể điều chỉnh vị trí 1 cách chính xác nhất cho phần ghép hình
Tại đây các bạn nhấn tổ hợp phím ( Ctr + T ) : Gọi công cụ Free Transform điều chỉnh kích thước layer mặt báo
Căn chỉnh các nét trên mặt báo trùng với mặt cô gái : với các vị trí cơ bản như mắt, mũi, trục dọc giữa mặt, môi…
Tại đây phần trục giữa mặt của con báo và cô gái vẫn hơi lệch nhau nên mình tiếp tục sử dụng công cụ Free Transform, ( Ctrl + T ) với tùy chỉnh Chuột phải Chọn Disort để kéo lại các điểm neo
Bước 4 .
Click icon : Tạo mặt nạ “Mask” cho layer
Điều chỉnh Opacity layer 1 : 100%
Chọn công cụ Brush ( B ), Sử dụng màu đen Tô lên các phần hình ảnh cần xóa
Tùy chình giá trị size của bút và Opacity để làm việc hiệu quả. Nếu các bạn lỡ xóa quá tay, Sử dụng màu trắng để lấy lại các chi tiết bị xóa nhầm và tiếp tục đổi về đầu bút màu đen cho tới khi hoàn thành quá trình xóa của bạn. Đây là điểm đặc biệt khi sử dụng xóa hình bằng công cụ Mask
 Bước  5.

Bây giờ mình muốn tạo thêm phần tai và 1 chút má bên phải cũng là của loài báo. Để thực hiện điều này, các bạn Nhân đôi layer 1 bằng ( Ctrl + J ) :
Tại icon mặt nạ, Click chuột phải : chọn Delete Layer Mask
Tạo lại Mask mới cho layer và bắt đầu xóa hình ảnh thừa.
Sử dụng lại công cụ Free Transform ( Ctr + T ),điều chỉnh vị trí cho phần tai báo cho phù hợp
Bước 6.
Sau khi hoàn thành phần ghép ảnh,chúng ta sẽ thử thay đổi chế độ hòa trộn của các layer để thử được các hiệu ứng thú vị. Việc lựa chọn chế độ hòa trộn layer nào tùy thuộc vào từng stock và ý thích của bạn. Click chuột, Chọn 1 chế độ hòa trộn bất kì, Dùng các phím mũi tên ↑ ↓ để chuyển đổi giữa các chế độ. Quan sát và lựa chọn chế độ phù hợp yêu thích của riêng bạn, Tại đây mình chọn chế độ Luminosity.
Bước 7
Cuối cùng, Click chọn tất cả các layer . Click chuột phải : Chọn Merge Layer để gộp tất cả các layer thành 1
Bây giờ các bạn có thể điều chỉnh thêm độ sáng tối,tương phản …. Cho bức ảnh của mình.
Tại đây, mình Sử dụng bảng Level để điều chỉnh lại sáng tối : ( Ctrl + L )
Click icon : Creat new Fill or Adjustment Layer.
Tiếp theo là 1 lớp Curve ,và tăng độ tương phản Chọn : Brighness / Contrast

Bước 8.
Với bức ảnh của mình,cuối cùng mình gộp các layer lại 1 lần nữa và vào
Image / Adjustment / Deseturate ( Ctrl + Shift + U ) : Chuyển bức ảnh thành chế độ đen trắng.
Và bây giờ bạn chỉ cần thưởng thức thành quả nữa thôi, đơn giản và thú vị. Photoshop không hề khó mà lại cực thú vị, chúc các bạn thành công!

:
Cảm ơn :
1
:
:
mrhehe012
mrhehe012

mrhehe012
Thành Viên
  • Thành Viên
Cảm ơn : 1
dùng phần mềm nào thế ad??

:
Cảm ơn :
9240
:
:
Admin
Admin

Admin
ADMINTRATOR
  • ADMINTRATOR
Cảm ơn : 9240
mrhehe012 đã viết:dùng phần mềm nào thế ad??
photoshop bạn ah trong video có mà

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Bình luận về bài viết

Bạn cần để bình luận về bài viết

Nếu chưa có tài khoản bạn vui lòng tài khoản

Quyền hạn của bạn:
Bạn không có quyền trả lời bài viết

© 2020Toilait
FM PunBB - Design by Acbcomputer.com.vn