Diễn Đàn Công Nghệ Thông Tin Việt Nam - Chuyên Chia Sẻ Các Tin Tức CNTT Trong Và Ngoài Nước Mới Nhất, Cảm Ơn Mọi Người Đã Và Đang Chuẩn Bị Tham Gia Vào ToiLait

Thông báo tuyển MOD và SMOD cho diễn đàn, bạn nào quan tâm hãy cùng mình chung tay xây dựng 4Run nha
Click vào để Xem Ngay ...!

:
Cảm ơn :
9240
:
:
Admin
Admin

Admin
ADMINTRATOR
  • ADMINTRATOR
Cảm ơn : 9240
[Hướng Dẫn] Tự chế game giống Flappy Bird trên máy tính cho riêng mình 3f606da338c06ce6421c608e42035221

[Hướng Dẫn] Tự chế game giống Flappy Bird trên máy tính cho riêng mình Gocchi10

Game Flappy Bird của tác giả người Việt Nam Nguyễn Hà Đông gần đây bất ngờ gây “tiếng vang” trong cộng đồng mạng. Mặc dù đã được tác giả gỡ xuống khỏi các kho ứng dụng của iOS và Android, song giới trẻ vẫn “chuyền tay” nhau những bản đã được tải về, điều này chứng tỏ sức nóng của trò chơi này vẫn còn lan tỏa mạnh mẽ .Tuy nhiên, ít ai biết rằng chỉ cần vài thao tác đơn giản, họ vẫn có thể từ chế một game tương tự Flappy Bird để thư giãn, và có thể chơi trên mọi máy tính có kết nối Internet, cũng như giới thiệu cho bạn bè cùng chơi game của mình. 
Đầu tiên, bạn truy cập vào trang web
 54862 

[You must be registered and logged in to see this link.]

rồi bấm nút Choose File trong mục Choose the image to replace the bird để chọn 1 file ảnh trên máy tính (file hình này sẽ thay thế hình chú chim trong game Flappy Bird gốc; nếu hình có kích thước lớn hơn ảnh cần chế trong game, bạn có thể thay đổi kích thước hoặc di chuyển khung đến vị trí tốt nhất).
Sau đó, bạn bấm nút Choose File trong mục Choose the image to replace the pipe để chọn 1 file hình khác. Hình này sẽ thay thế hình cái ống khói; tuy nhiên mục chọn này là không bắt buộc, nghĩa là bạn có thể không chọn cũng được.
Tiếp theo, bạn bấm chuột vào ô trống “Pick your game’s name” để đặt tên cho game của mình.
Cuối cùng, bạn bấm nút Generate game và đợi trong giây lát để nhận sản phẩm game của mình. Khi đó, bạn có thể chơi ngay, hoặc sao chép đường link của game để chơi vào những lần sau, cũng như gửi cho bạn bè cùng chơi.
CÁCH CHƠI

Bạn bấm chuột vào hình đại diện của game để bắt đầu. Khi chơi, bạn bấm chuột vào khoảng không của game để vượt qua những khoảng trống của vật cản là ống khói. Nếu đụng vào ống khói, bạn sẽ phải chơi lại từ đầu. 

Message reputation : 100% (3 votes)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Bình luận về bài viết

Bạn cần để bình luận về bài viết

Nếu chưa có tài khoản bạn vui lòng tài khoản

Quyền hạn của bạn:
Bạn không có quyền trả lời bài viết

© 2020Toilait
FM PunBB - Design by Acbcomputer.com.vn